Rom m110s 2013 cho cộng đồng m110s Việt Nam

Thảo luận trong 'Root/Recovery/Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi admin, 2 Tháng tám 2013.

1. admin Administrator

Ntpo thân gửi
    Máy m110s hiện nay được khá nhiều bạn sử dụng vì giá khá là ok mà cấu hình cũng ổn cho sv nghèo như mình, một số bạn không biết cứ tưởng nó là máy i9000 rồi up nhầm rom i9000 dần đến chết boot. làm tổn hại rất lớn đến tâm lý và kinh tế...tìm hiểu trên diễn đàn tớ thấy các rom hiện nay chưa đáp ứng hết nhu cầu của mọi người nên tớ đã gộp tất cả các rom m110s mạnh nhất hiện nay lại và tạo ra rom này. Rất mong nó sẽ đáp ứng được nhu cầu của tất cả ace trong cộng đồng m110s Việt nam
    hiện tại rom đã fixx tất cả các lỗi, và úp tất cả các phần mềm đã cũ, pin thì mình chưa test đc nhưng thấy dùng cũng khá ổn
    vấn đề là dù cố gắng nhưng mình không thế việt hóa hoàn toàn rom đc rất mong các ace làm nốt phần này, nữa là cái gì cũng có lỗi nên mong các bạn không yêu đừng nói lời cay đắng nha nếu có lỗi ở đâu thì cùng nhau fixx
    link rom: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    hướng dẫn up rom: lưu ý đọc kĩ nha, phím bên trái phím home là quay lại, còn phím bên phải là ôk
    các bạn muốn cài rom này thì rom hiện tại phải đc cài sẵn root
    1. Bạn tải file rom của mình về sau đó giải nén ra, cóp rom vào thẻ nhớ sd, backup lại ứng dụng của máy hiện tại
    2. Nếu máy bạn không có cwm bản phải dùng odin up file M110S_recovery.tar trong file zip
    3. Sau khi flash xong máy ở bước 2, máy sẽ khởi động lại bạn nhanh tay giữ phím 3 phím
    "home + giảm âm lượng + phím tắt nguồn" để vào CMW. tại đây bạn wipe data và wipe cache ở mục 3 và 4 đợi tí cho xong là ok
    4. Sau khi xong bước 3 bạn xuống mục "install zip from sdcad" >"choose zip from sdcad" > đến file rom trong điện thoại ok> ok đợi máy chạy xong là ok
    tớ có bỏ thêm một số ứng dụng mà t hay dùng trong file zip bạn nào cài xong rom thì lấy mà dùng nha
    lần đầu tiên đăng bài nên không bảo qua đc các sai sót mong các bạn thông cảm